Verslun

Í verslun / þjónustudeild eru seldar vörur til þjóðbúningagerðar, áhöld og efni í vefnað og í íslenskan útsaum. Lesa meira.

Námskeið

Heimilisiðnaðarfélagið býður upp á fjölda námskeiða á hverju ári. Smelltu hér til að kynna þér úrval námskeiða okkar.

Útgáfa

Sjónabók er handrit með munstrum sem notuð voru í útsaumi, vefnaði og til ýmissa hannyrða áður fyrr. Lesa meira.

Fréttir

Öflugt norrænt samstarf

Heimilisiðnaðarfélag Íslands hefur alla tíð tekið þátt í Norrænu samstarfi. Óvenju margt fréttnæmt er af þeim vettvangi um þessar mundir. Formaður félagsins sat nýlega formannafund Norrænu heimilisiðnaðarfélaganna, kennarar frá Heimilisiðnaðarskólanum halda til Eistlands á morgun 17. mars og boðið er upp á handverkssumarbúðir í Eistlandi í sumar.

Nordens husflidsforbund

Formaður félagsins sótti um nýliðin mánaðarmót formannafund Nordens husflidsforbund í Kaupmannahöfn. Fundað var um möguleika á sameiginlegri umsókn um styrk í sjóðinn HANDMADE fyrir samnorrænu verkefni tengt ull. Auk þess var haldin hefðbundin formannafundur þar sem fulltrúar Íslands, Danmerkur, Svíþjóð, Finnlands, Noregs og Eistlands fóru yfir starfsemi félaga sinna.

Nordplus

Heimilisiðnaðarfélagið hlaut á síðasta ári Nordplus styrk til kennaraskipta milli Íslands, Finnlands og Eistlands. Styrkurinn felur í sér ómetanlegt tækifæri til fá til félagsins þekkingu og færni frá öðrum löndum og deila um leið með öðrum. Farnar verða þrjár ferðir á milli landanna sú fyrsta var í september síðastliðnum en þá komu fjórir kennara hingað til lands, á morgun þann 17. mars halda fjórir kennarar héðan til Eistlands og í ágúst er ráðgert að fjórir kennarar komi hingað. Í ferðina til Eistlands nú fara þær Dóra Guðrún Ólafsdóttir sem kennir útsaum, Freyja Kristjánsdóttir sem kennir sauðskinnskógerð, Hulda Soffía Arnbergsdóttir sem kennir prjón og Guðrún Kolbeins sem kennir vefnað ásamt Solveigu Theodórsdóttur fyrrverandi formanni félagsins sem er fararstjóri. Breidd hópsins, sem samanstendur af nýjum yngri og eldri reyndari kennurum, verður til þess að gera verkefnið sem best úr garði af okkar hálfu. Það mun skila okkur enn betri kennurum og vonandi nýjum námskeiðum.
 

Handverksbúðir í Eistlandi 9.-15. júlí   

Handverkshefð í Eistlandi er einstaklega heillandi. Nú býðst áhugasömum að taka þátt í handverksbúðum í Olustvere dagana 9.-15. júlí. Þetta er einstakt tækifæri til að kynnast eistnesku handverki bæði fyrir byrjendur og lengra komna. Prjón, hekl, saumur, útsaumur, keramik og gler, silfur og vinna með bein- og tré er meðal þess sem boðið er upp á. Framboð námskeiða má skoða hér.

Handverksbúðirnar eru skipulagðar af UT Viljandi Culture Academu Estoninan Native Crafts Department sem þekkt eru fyrir hágæða handverkskennslu. Kennsla fer fram á ensku. Snemmskráning er til 28. mars en skráningu lýkur 20. maí. Þátttaka kostar 900 evrur en hækkar um 50 evrur eftir 28. mars. Innifalið eru ferðir til og frá Tallinn til Olustvere, gisting í 6 næstur, 6 morgunverðir, 5 hádegisverðir og 6 kvöldverðir, kaffihressingar, 4 námskeið í 6 klst á dag í 4 daga (efni innifalið) fræðslumyndasýning, kvöldverður á Olustvere Mansion og dagsferð til eins af eftirfarandi stöðum: Viljandi, Pärnu eða Setomaa. Frekari upplýsingar má finna hér.

Heimilisfang

Heimilisiðnaðarfélagið

Nethyl 2e

110 Reykjavík

 

 

Hafðu samband

Sendu okkur tölvupóst á This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.

Hringdu í síma 551 5500

Kíktu til okkar í Nethyl 2e